HỘI PHỤ NỮ TRONG CÔNG TÁC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
VAI TRÒ CỦA HỘI LHPN XÃ TRONG CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN VỀ VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
Vấn đề môi trường hiện nay đang được toàn xã hội quan tâm. Vệ sinh môi trường, tác động rất lớn đối với sức khỏe con người, sức khỏe cộng động, chất lượng cuộc sống. Xác định công tác đảm bảo vệ sinh môi trường, là nhiệm vụ của cả hệ thống chính trị và toàn thể nhân dân. Vì vậy, trong những năm qua, các cấp uỷ Đảng, chính quyền, MTTQ và các ngành, đoàn thể trong xã đã không ngừng tăng cường công tác tuyên truyền, vận động, kiểm tra, đôn đốc từ đó đã thay đổi được nhận thức trong nhân dân và được nhân dân đồng tình hưởng ứng, công tác tổng rọn vệ sinh đường làng ngõ xóm, phát quang bụi rậm, khơi thông cống rãnh đã cơ bản đi vào nề nếp. chính vì vậy đã làm thay đổi bộ mặt nông thôn của xã nhà một cách tích cực.
DÁN NHÃN THÙNG RÁC VÀ HƯỚNG DẪN NHÂN DÂN PHÂN LOẠI VÀ XỬ LÝ RÁC THẢI
Để đảm bảo sức khỏe của chính mình, có một môi trường sống lành mạnh. Trong thời gia tới, đề nghị hội viên, phụ nữ và nhân dân trong xã hãy tự giác trong công tác vệ sinh môi trường, quét rọn nhà cửa hàng ngày, tích cực phân loại và xử lý rác thải tại hộ gia đình, thường xuyên vệ sinh đường làng ngõ xóm. Đối với vệ sinh đồng ruộng đề nghị các hộ dành từ 1 đến 2m vuông đất ruộng để sau khi thu hoạch sản phẩm nông nghiệp thì xử lý các phụ phẩm cỏ, rác ngay tại ruộng nhà mình, không được bỏ lên đường giao thông. Thực hiện phun thuốc đúng chủng loại không có trong danh mục cấm, khi thu hoạch phải đảm bảo thời gian cách ly trước khi bán ra thị trường theo quy định. Các loại phân tươi phải được che phủ, ôn ủ trước khi đưa ra bón cho hoa màu, vỏ thuốc bảo vệ thực vật sau khi sử dụng phải bỏ vào thùng và xử lý theo quy định, tránh tình trạng để nhiều ngày gây ô nhiễm môi trường.
HỘI VIÊN, PHỤ NỮ THAM GIA TỔNG RỌN VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
Để thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ mà đại hội Đảng bộ xã khóa 37, nhiệm kỳ 2020- 2025 đã đề ra, trong đó có vấn đề vệ sinh môi trường, vệ sinh an toàn thực phẩm, đề nghị mỗi hội viên, phụ nữ và nhân dân hãy nêu cao tinh thần trách nhiệm, bảo vệ sức khỏe cộng đồng là bảo vệ chính mình, hãy tích cực tham gia các phong trào vệ sinh môi trường đạt kết quả cao, làm cho bộ mặt của xã nhà ngày càng sáng, xanh, sạch, đẹp.
- VAI TRÒ CỦA HỘI VIÊN HỘI PHỤ NỮ TRONG CÔNG TÁC XÂY DỰNG THÔN KIỂU MẪU
- TIẾP XÚC CỬ TRI TRƯỚC KỲ HỌP THỨ MƯỜI CỦA HĐND XÃ KHOÁ 21, NHIỆM KỲ 2021-2026
- HƯỞNG ỨNG KỶ NIỆM NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM 28/6
- HỘI PHỤ NỮ VỚI CÔNG TÁC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
- Công tác hỗ trợ nhân dân cài đặt ứng dựng hoanghoas, thanhhoas, Smatca VNPT
- HOẠT ĐỘNG CỦA HỘI CỰU CHIẾN BINH XÃ TRONG CÔNG TÁC XÂY DỰNG THÔN NÔNG THÔN MỚI KIỂU MẪU
- THĂM, TẶNG QUÀ CÁC EM THIẾU NHI CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN NHÂN DỊP NGÀY QUỐC TẾ THIẾU NHI 1/6
- Xã Hoằng Hợp tổ chức công tác nạo vét kênh mương phòng chống bão lụt và sản xuất vụ năm 2024
- HOẠT ĐỘNG CỦA HỘI LHPN VÀ HỘI NÔNG DÂN XÃ HOẰNG HỢP TRONG THỰC HIỆN THÔNG TƯ LIÊN TỊCH SỐ 02 VỚI NGÂN HÀNG NN&PTNT HUYỆN HOẰNG HOÁ
- HỘI PHỤ NỮ TRONG CÔNG TÁC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
- Công khao kết quả giải quyết TTHC tuần thứ 3 của tháng 7 (Từ ngày 15/7/2024-19/7/2024)
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần thứ 02 của tháng 7 (Từ ngày 08/7/2024-12/7/2024)
- Công khai kết quả giaiur quyết TTHC tuần thứ 1 của tháng 7 (Từ ngày 01/7/2024-05/7/2024)
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần thứ 4 (24/6/2024-28/6/2024)
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần thứ 3 (Từ ngày 17/6/2024-21/6/2024)
- Công khai xin lỗi trong giải quyết TTHC Tuần thứ 04 (Từ ngày 19/02/2024-23/12/2024)
- Công khai xin lỗi trong giải quyết TTHC tuần thứ 1 của tháng 11 năm 2023
- Công khai xin lỗi trong giải quyết TTHC (Từ ngày 02/10/2023)
- Công khai xin lỗi trong giải quyết TTHC lĩnh vực Hộ tịch
- Công khai xin lỗi trong giải quyết TTHC